Quay lại   Forum Finance-Banking > K05404B MEMBERS > K05404B Tự do ngôn luận
Thành viên Tìm kiếm Ðánh dấu đã đọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 12-12-2008, 08:08 AM   #1
quangtien
Super Moderator

Gửi tin nhắn qua Yahoo tới quangtien
Icon1 Tập hợp thông tin cá nhân

Đây là ý tưởng của bạn Linh bí thư lớp A, Tiên thấy rất hay, ý nghĩa và sau này có thể sẽ rất hữu ích nên Tiên muốn lớp mình cũng cùng thực hiện.

Lớp mình đã học chung với nhau hơn 3 năm, và chắc hẳn đã có với nhau rất nhiều kỷ niệm. Nhưng cuộc vui nào thì cũng phải có lúc kết thúc, năm sau là mỗi đứa mỗi đứa mỗi nơi rồi, có người sẽ về quê, có người sẽ ở lại cái thành phố đầy lô cốt, và bụi này để bon chen tìm 1 chỗ làm, và có lẽ cũng sẽ có bạn sẽ đi du học hay đi đến 1 nơi nào đó thật xa...Như các bạn đã biết lớp mình có hơn 100 thành viên, và 4 năm học có lẽ là quãng thời gian quá ngắn ngủi để chúng ta biết về nhau, hiểu về nhau. T đã có may mắn là được làm lớp trưởng, nên có điều kiện tiếp xúc được với nhiều bạn trong lớp hơn, mỗi lần biết thêm về 1 bạn T lại thấy có nhiều điều thật mới mẻ, có nhiều điều rất đáng để học hỏi. Có những người lúc trước tưởng như hoàn toàn xa lạ lại trở nên gần gũi hơn. Sau này khi ra trường rồi, giữa bộn bề cuộc sống chợt 1 ngày bạn gặp lại 1 người trong lớp, tuy hồi đó ko thân đâu nhưng chắc là sẽ rất vui, 1 niềm vui nho nhỏ thôi nhưng cũng sẽ làm cho cuộc sống của các bạn ý nghĩa rất nhiều.

Vì vậy T muốn các bạn lớp mình hãy cùng nhau xây dựng 1 bộ hồ sơ cá nhân của lớp, để các bạn cùng biết nhiều hơn về nhau và biết đâu 1 buổi sáng đẹp trời lang thang trên mạng bạn chợt nhận ra đây mới là 1 nửa của mình .

Các bạn download mẫu, sau đó điền các thông tin vào, kèm theo 1 tấm ảnh, và vài lời viết về bản thân, sửa tên file thành tên của bạn sau đó up lên mục này, nếu có ji thay đổi thì các bạn download về và sửa lại.
File Đính kèm
Kiểu File: zip Thong tin ca nhan.zip (26.0 KB, 123 lần tải)
quangtien vẫn chưa có mặt trong Diễn đàn   Trả lời với Trích dẫn
Cũ 12-12-2008, 12:37 PM   #2
nghilong
Moderator

Icon7

Hic, bạn Tiên viết hay quá, ủng hộ liền nè.
Nhưng thấy cái mẫu chưa đẹp lắm, để rãnh nghiên cứu cái mẫu mới.
File Đính kèm
Kiểu File: zip Long tài chính B.zip (6.3 KB, 256 lần tải)
nghilong vẫn chưa có mặt trong Diễn đàn   Trả lời với Trích dẫn
Cũ 12-12-2008, 07:27 PM   #3
Hothy
Sinh viên Tài chính Ngân hàng

Cái mẫu đơn đơn giản và ít thông tin quá! T thấy ko nhất thiết theo mẫu đơn, tự mỗi bạn viết theo y mình, mún viết j viết, nhưng ko quá 1 trang A4 là được!
Hothy vẫn chưa có mặt trong Diễn đàn   Trả lời với Trích dẫn
Cũ 12-12-2008, 10:32 PM   #4
lamthu

Phải công nhận là bạn Long nói đúng. Lớp trưởng nhà mình viết hay thật. Nhưng cũng phải công nhận là lớp trưởng nói đúng đó chứ.
lamthu vẫn chưa có mặt trong Diễn đàn   Trả lời với Trích dẫn
Cũ 12-12-2008, 11:13 PM   #5
nghilong
Moderator

Icon7

Trích:
Nguyên văn bởi Hothy Xem Bài viết
Cái mẫu đơn đơn giản và ít thông tin quá! T thấy ko nhất thiết theo mẫu đơn, tự mỗi bạn viết theo y mình, mún viết j viết, nhưng ko quá 1 trang A4 là được!
Rất giống ý Long. Các bạn cung cấp thông tin càng chi tiết càng tốt
nghilong vẫn chưa có mặt trong Diễn đàn   Trả lời với Trích dẫn
Cũ 21-12-2008, 08:11 PM   #6
hangnguyen5887

H cũng thấy ý tưởng này rất hay. Lớp đông như vậy chỉ có cách này mới ju liên lạc được với nhau thui.H cũng mún làm thông tin này mà chưa kiếm được tấm hình nào đẹp , với để chờ bạn nào lớp mình dễ thương thiết kế mẫu đẹp chút rùi up lun thể .
hangnguyen5887 vẫn chưa có mặt trong Diễn đàn   Trả lời với Trích dẫn
Cũ 24-12-2008, 04:24 PM   #7
h_chau71

đúng zậy!! ý tưởng lớp trưởng rất hay, but cí mẫu lớp trưởng đưa thiếu thông tin và cũng hơi khô khan. moi nguoi có nghĩ ngoài cí thông tin về bản thân đó cần nêu vài dòng suy nghĩ nữa không nhỉ?
h_chau71 vẫn chưa có mặt trong Diễn đàn   Trả lời với Trích dẫn
Cũ 24-12-2008, 05:57 PM   #8
thuyhoa

Hòa nghĩ là nên để mỗi người tự design "tờ khai" của mình đi, chứ đưa một mẫu ai cũng như ai hết trơn, như vậy thì có vẻ cứng nhắc và "hình thức" quá, khoảng hơn 100 tờ như vậy xem một hồi chẳng có "ấn tượng" gì hết......để mỗi bạn tự làm thì tập hồ sơ của lớp mình sẽ rất phong phú và xem cũng đỡ chán hơn, với lại qua đó sẽ thể hiện được dấu ấn, tính cách của mỗi bạn, xem sẽ ấn tượng và nhớ được lâu hơn....các bạn muốn thêm mục " cảm nhận" hay mục gì gì đó cũng được, mỗi người sẽ tự tạo được cho mình phong cách riêng, miễn là trong đó phải có đầy đủ nhữg thông tin cơ bản (...) và đừng quá dài dòng là được...mọi người thấy sao?
thuyhoa vẫn chưa có mặt trong Diễn đàn   Trả lời với Trích dẫn
Cũ 25-12-2008, 11:15 AM   #9
sumer

thấy ý tưởng quay fiml heo nhóm của lớp a cũng ko tệ đâu nhỉ?
sumer vẫn chưa có mặt trong Diễn đàn   Trả lời với Trích dẫn
Cũ 25-12-2008, 11:21 AM   #10
phuongtran

Đúng thế đấy. Để mỗi bạn tự design cái mẫu đi, cho phong phú đẹp mắt, mà viết tay cũng được nữa mà, miễn sao có thông tin cần thiết nhất là được rồi B ơi. Viết gì cũng được mà. Vậy mới thú vị. Hồi bữa nghe ý tưởng của lớp A cũng thấy hay rồi nhưng còn hơi cứng nhắc. Lớp mình cải biên nó đi cho hoành tráng vào.
phuongtran vẫn chưa có mặt trong Diễn đàn   Trả lời với Trích dẫn
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quuyền Hạn Của Bạn